พูดคุยทั่วไป

คุณสามารถรับจดหมายข่าวหลังจาก ลงชื่อเข้าใช้.
เลือกอ่านรายการจดหมายข่าวด้วยหัวข้อ หรือ ติดตาม/หรือไม่ติดตาม, ไปที่ สถิติเว็บบอร์ด
ใต้ บัญชีของฉัน.
สำหรับรายละเอียดอื่นๆเกี่ยวกับฟอรั่ม โปรดไปหน้าคำถาม-ตอบ

หัวข้อยอดฮิต

ผู้เขียน ข้อความ
tain
Total Post : 104
เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
2.0 | โดย tain เมื่อ เม.ย. 23, 2013 04:41 PM

ทนไม่ไหว! เห็นหลายคนเวลาเล่นชอบเห็นแก่ที่เงินเยอะ 

ยกตัวอย่าง

แดงมี8เมือง ฟ้ามี4เมือง พอแดงได้เที่ยวรอบโลกก็ไปที่จะสร้างแลนที่โรมทั้งที่มีเมืองที่สามารถทำx2(จากการซื้อสีเดียวกัน)ค่าผ่านทางเป็น4-5M ส่วนฟ้าไปที่เมืองนิวยอคเพราะมีกรุงเทพแล้วสามารถทำx2ค่าผ่านทาง5-6M ถ้าแดงและฟ้าอยู่โอซาก้า(ในรอบต่อไปหลังจากซื้อแล้ว) โอกาสที่แดงจะตกนิวยอคและกรุงเทพเป็นได้ แต่โอกาสที่ฟ้าจะโรมเป็นไปได้ยาก(ถ้าได้เที่ยวชมโอลิมปิคที่โรม)

เล่นทีมแพ้ก็เพราะงี้ เล่นไม่ใช้สมองTT นี้คิอส่วนขอระบาย

เทคนิดการใช้การ์ด

ถ้าใครเล่นกับพวกใช้การ์ดไม่เป็นก็จะรู้สึกอย่างเรา อย่างได้การ์ดนางฟ้ามาแล้วพอได้ปกป้องเมืองก็เก็บ ทิ้งการ์ดนางฟ้าไปอย่างไร้ประโยชน์มากๆ

ถ้าใครเล่นการ์ดเป็น โอกาสเงินที่จะพลิกมีสูง อย่างเราได้การ์ดนางฟ้าแล้วตกที่ราคาสูงก็สามารถใช้ได้

การ์ดเอเลี่ยนบุก = ใช้กับเมืองที่ติดกันมากสุดและแพงสุดหรือใช้กับเมืองที่มีโอกาสมากสุดในรอบเรา ถ้าใช้กับเมืองเดี่ยวๆโอกาสพลิกยาก

การ์ดแผ่นดินไหว = ใช้กับเมืองที่แพงหรือมีโอกาสตก เวลาใช้ในสังเกตการได้การ์ดของผู้เล่นอื่นเพื่อโอกาสการพลิกเกม

การ์ดโรคระบาด = ใช้เหมือนการ์ดเอเลี่ยนบุก แต่ระวังเจ้าของเมืองมาตกเพราะจะเป็นการทำลายผลการ์ด

การ์ดไฟฟ้าดับ = ใช้กับเมืองที่คิดว่าโอกาสตกสูง แต่ระวังเจ้าของเมืองและผู้เล่นอื่นในห้องเดี่ยวมาตกเพราะจะเป็นการทำลายผลการ์ดและเสียประโยชน์

การ์ดพายุทรายถล่ม = ใช้เหมือนการ์ดไฟฟ้าดับและระวังเหมือนการ์ดไฟฟ้าดับ

การ์ดไปยังจุดเริ่มต้น = ถ้ามีที่ในที่สีม่วง ส้ม และแดงให้สร้างในพวกนี้ก่อนหรือสร้างในที่ที่คิดว่าผู้เล่นอื่นจะมาตก

การ์ดบริาคเมือง = ให้ที่ราคาถูกๆ แต่ถ้าผู้เล่นอื่นมีที่สีเดียวกัน2ที่ห้ามบริาคที่นั้นเพื่อป้องกันการx2และที่ผู้เล่นอื่นสามารถชนะได้

การ์ดบัตรเชิญเที่ยวรอบโลก = ไปที่ที่มีผู้เล่นอื่นมีโอกาสตกได้ง่ายหรือที่สามารถทำx2ได้ การ์ดนี้แล้วแต่ความคิดของผู้เล่น(เทคนิดการใช้การ์ดนี้เยอะมาก)

การ์ดจัดโอลิมปิค = ใช้กับเมืองที่คิดว่าผู้เล่นอื่นมีโอกาสมาตกได้มากที่สุด แต่ระวังโดนแย่งโอลิมปิคเพราะจะเสียเงินเปล่าประโยชน์ ถ้าไม่คุ้มก็อย่าใช้

การ์ดไปมาเก๊า = แล้วแต่ดวงผู้เล่น เทคนิดเล่นให้ชนะให้ดูHistoryเพราะเป็นการใบ้แต้มที่จะออก

การ์ดบังคับขาย = ใช้กับเมืองที่มีโอกาสตกได้ง่ายที่สุดหรือเมืองที่แพงที่สุด

การ์ดแลกเมือง = ให้เมืองถูกๆไปเอาเมืองแพงๆมาหรือที่สามารถเราชนะได้

การ์ดนางฟ้า = อย่าทิ้ง! เก็บจนกว่าจะตกเมืองตกแพงที่อยากซื้อหรือปกป้องเมืองที่มีค่าผ่านทางสูงมากหรือเมืองที่มีค่าผ่านทาง400K-650Kในทั่วไปถ้าสูงกว่านี้ให้คิดเอง

*ที่ = ดินที่ที่ไม่มีใครซื้อหรือเป็นแค่ธง *เมือง = ที่มีตั้งแต่บ้านขึ้น(นี้ความคิดของเรา บ้างคนอาจไม่เข้าใจ)

นี้คือเทคนิดการใช้การ์ดของเราแบ่งปันให้คนอื่นบ้าง เราเป็นชอบเล่นเกมสนุกๆไม่เครียดถึงเล่นแพ้ก็ไม่โกธร(ยกเว้น ถ้ามันดูหมิ่น)

ชนะก็เฉย(ถ้ากับพวก2จอจะไม่หนุก)ไม่ด่าไม่เยาะเย้อ พูดขำๆ ชอบเล่นแบบสูสี ลุ้นดี ขอจบแค่นี้ก่อนเดี๋ยวไปซักผ้าก่อน บาย~

ขอให้อ่านของอีกคนนะครับ เพราะของเขามีรายละเอียดมาก ขอบคุณคุณakatsukichatนะครับที่มาช่วยแก้ให้นะครับ

ป้ายกำกับ : No tags assigned

GM_Eros
จำนวนที่โพส : 1492
Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย GM_Eros เม.ย. 23, 2013 04:47 PM
กระทู้ดีมีสาระ ทีมงานจะทำการปักหมุดให้ครับ

akatsukichat
จำนวนที่โพส : 189
Re: Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย akatsukichat เม.ย. 27, 2013 01:59 AM

ขอแนะนำเพิ่มเติม การ์ดเอเลี่ยนบุก = แนะนำให้ใช้ในแถบเมืองที่มีเพียงตึกเดียวหรือหลังใดหลังเดียวจะเห็นผลมากๆครับเพราะมันจะเหลือแค่ที่ดินซึ่งราคาตกมาก

ขอแนะนำเพิ่มเติม การ์ดจัดโอลิมปิค = สำหรับผมหากมีโอกาสจัดก็จัดไปครับเพราะยิ่งจัดเยอะครั้ง[ถี่]ตัวคูณจะเยอะตามนะครับ [x2][x3][x4][x5] 
  และจะมีผลมากๆกับการ์ด เที่ยวงานโอลิมปิก ทำให้ตัวละครต้องเดินไปที่จัดงาน
ครับหากเป็น [LM] ฝั่งตรงข้ามได้นี่ร้องเลยนะครับ

ขอแนะนำเพิ่มเติม การ์ดบังคับขาย = เหมือนถ้าจำไม่ผิดบังคบขาย [LM] ไม่ได้นะครับ แลัวก็แนะนำต่อว่าถ้าทุบในแถบสีที่[x2]ก็ช่วยได้ในบางกรณีครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดจ่ายภาษีมาเลย = เมื่อได้ใน 3 รอบแรกถือว่าดีครับพราะทำให้เดินไวเเละเสียถาษีเพียงเล็กน้อยเท่านั้นสวนรอบหลัง ดีเฉพาะเมื่อได้ตอนที่กำลังเขาแถบเมืองของฝั่ง       ตรงข้ามครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดโดนโก่งราคา = ไม่มีประโยชน์ครับไม่ได้เป็นดีที่สุดครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดช่วยตัวบ๊วย = มีประโยชน์ในครั้งเริ่มเกมส์เมื่อได้ทอยเป็นคนสุดท้ายครับ และดีในกรณีเป็นทีมครับหากเพื่อนต้องการเงิน
ขอเพิ่มเติม การ์ดสำรวจเกาะ = หากเมืองเยอะแต่ไม่มีเงินมากก็เข้าไปรอให้เขาตกดีกว่าครับ[หากเดินเกินรอบที่ 4 นะครับ] และจะไม่มีผลติดเกาะในการเดินที่ยังไม่ผ่านรอบที่ 1 ครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดคูปองส่วนลด = หลักการใช้เหมือนกับการ์ดนางฟ้าครับแนะนำให้เก็บการ์ดนี้ไว้ การ์ดนี้เป็นการ์ดป้องกันเป็นรองแค่การ์ดนางฟ้าเท่านั้นครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดปกป้องเมือง = เก็บเมื่อได้การ์ดหนีเกาะเท่านั้นครับ นอกนั้นไม่แนะนำ มีโอกาสใช้ให้ใช้ครับควรใช้เมื่อโดนการการ์ดโจมตีสีทอง กับ การ์ดไฟฟ้าดับครับ
ขอเพิ่มเติม การ์ดหนีเกาะ = เมื่อมีโอกาสใช้ให้ใช้ครับ แนะนำเก็บไว้เมื่อไม่มีการ์ดป้องกันซักใบครับ
ลำดับความสำคัญของการ์ดป้องกันคือ นางฟ้ามาโปรด > คูปองส่วนลด > ปกป้องเมือง > หนีเกาะ ครับ

พิมพ์ในอัพเดทแพท์วันที่ 22/05/2556

tain
จำนวนที่โพส : 104
Re: Re: Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย tain เม.ย. 27, 2013 02:04 PM
*การ์ดโอลิมปิค = ผมแนะนำว่าให้ใช้กับเมืองที่คิดว่ามีโอกาสตก(ให้x2ได้มากกว่า500Kให้ห้องทั่วไปจะดีกว่า)นะครับถ้าไม่คุ้มก็ไม่ต้องจัด เพราะผู้เล่นอ่นสามารถแย่งโอลิมได้จะเป็นการทำให้เสียเงินเปล่า ถ้าเป็นห้องชั้นกลางจัดแต่เมืองแพงๆเหมือนที่คุณakatsukichatพิมพ์บอก

*การ์ดเอลี่ยนบุก = ผมแนะนำให้กับเมืองที่มีโอกาสตกเหมือนกับแผ่นดินไหวนะครับ หรือใช้กับเมืองที่ติดกัน(ถ้าไม่แพงก็ไม่ต้องใช้กันเมืองนั้น)
หรือถ้าไม่มีเมืองที่มีโอกาสตกหรือเมืองที่ติดกันก็ใช้กับเมืองที่มีสิ่งก่อสร้างมากหรือแพงมากกว่าก็ได้

treewut
จำนวนที่โพส : 1
Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย treewut เม.ย. 27, 2013 07:24 PM

โอ้ว!! สาระล้วนๆๆ

ขอบคุณสำหรับเทคนิคมากครับ

Davia De Gea (-_-!!!)

gorn7
จำนวนที่โพส : 45
Re: Re: Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย gorn7 เม.ย. 29, 2013 01:52 PM

นี่มันเกมวางแผนชัดๆ

tain
Re: Re: Re: Re: เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย tain เม.ย. 29, 2013 05:01 PM
ใช่ครับ เกมนี้ต้องเล่นวางแผนให้ดีๆ ถ้าเล่นไม่วางแผนเลยโอกาสชนะจะน้อยลง แต่ถ้าดวงซวย 

เงินใครเงินมัน เงินฉันไม่เกี่ยว เงินเธอคนเดียวที่เป็นของฉัน

simarisu
จำนวนที่โพส : 5
โดย simarisu พ.ค. 02, 2013 12:05 AM

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับเทคนิคแจ่มๆ

http://www.platravel.com - ปอปลาพาเที่ยว

za79718756
จำนวนที่โพส : 67
เทคนิดการใช้การ์ดให้เกิดประโยชน์มากสุด
โดย za79718756 พ.ค. 09, 2013 11:42 AM
อ้างอิง : โดย tain เมื่อ เม.ย. 27, 2013 02:04 PM
*การ์ดโอลิมปิค = ผมแนะนำว่าให้ใช้กับเมืองที่คิดว่ามีโอกาสตก(ให้x2ได้มากกว่า500Kให้ห้องทั่วไปจะดีกว่า)นะครับถ้าไม่คุ้มก็ไม่ต้องจัด เพราะผู้เล่นอ่นสามารถแย่งโอลิมได้จะเป็นการทำให้เสียเงินเปล่า ถ้าเป็นห้องชั้นกลางจัดแต่เมืองแพงๆเหมือนที่คุณakatsukichatพิมพ์บอก

*การ์ดเอลี่ยนบุก = ผมแนะนำให้กับเมืองที่มีโอกาสตกเหมือนกับแผ่นดินไหวนะครับ หรือใช้กับเมืองที่ติดกัน(ถ้าไม่แพงก็ไม่ต้องใช้กันเมืองนั้น)
หรือถ้าไม่มีเมืองที่มีโอกาสตกหรือเมืองที่ติดกันก็ใช้กับเมืองที่มีสิ่งก่อสร้างมากหรือแพงมากกว่าก็ได้

เรื่องการใช้การ์ดเอเลี่ยนบุกนั้น ผมขอแนะนำเพิ่มเติมนิดนึงน่ะคั้บ เวลาใช้ ถ้ากดใช้กับคนทีเค้ามีการืดป้องกัน เท่ากับเป็น 0 น่ะคั้บ เวลาเราเล่นพยายาม สังเกตุด้วยว่าเค้ามีการ์ดป้องกันหรือไม่ บางทีเล่นเป็นทีม แล้วเมืองทีมเดียวกันอยู่ติดๆกัน คุณกดใช้ใส่คนที่ไม่มีการ์ด มันก็โดน3ตึกติด  ถึงคนที่อยู่ข้างมีการ์ดป้องกันก็ทำอะไรไม่ได้เพราะเรากดใส่อีกคน บางทีถ้าเราใช้การ์ดให้เป็น ผลของการ์ดนั้นๆก็อาจจะทำให้พลิกเกมได้เลย

tain
โดย tain พ.ค. 15, 2013 05:57 PM

ขอบคุณที่ช่วยเพิ่มเติมครับ

pingzpant
จำนวนที่โพส : 1
โดย pingzpant มิ.ย. 07, 2013 06:55 PM

ขอบคุณค๊าบบบ

izdream
จำนวนที่โพส : 2
โดย izdream ก.ค. 15, 2013 01:49 AM

แล้วเกจของหลอดลูกเต๋าเราสังเกตุยังไงใช้ยังเหรอครับ อันนี้ไม่ทราบความหมายของมันจริงๆ

อ๋อเล่นเป็นทีม ถ้าลงที่ท่องเที่ยวผมแนะว่าเก็บให้เรียบเลย บางคนเล่นเดี่ยวมาพอลงทีม ลืมส่วน

นี้ไปกะลุยเมือง เจออันไม่ยอมซื้อก็มี     ถ้าคู่ต่อสู้ได้ไป   หาทักไล่จับให้หรือทำไงก็ได้ให้เขาต้อง

ขายทิ้งไอพวกชายหาดหรือเกาะต่างๆนะครับ

รบกวนด้วยนะครับสำหรับคำถาม

tain
โดย tain ก.ค. 15, 2013 07:50 PM
อ้างอิง : โดย izdream เมื่อ ก.ค. 15, 2013 01:49 AM

แล้วเกจของหลอดลูกเต๋าเราสังเกตุยังไงใช้ยังเหรอครับ อันนี้ไม่ทราบความหมายของมันจริงๆ

อ๋อเล่นเป็นทีม ถ้าลงที่ท่องเที่ยวผมแนะว่าเก็บให้เรียบเลย บางคนเล่นเดี่ยวมาพอลงทีม ลืมส่วน

นี้ไปกะลุยเมือง เจออันไม่ยอมซื้อก็มี     ถ้าคู่ต่อสู้ได้ไป   หาทักไล่จับให้หรือทำไงก็ได้ให้เขาต้อง

ขายทิ้งไอพวกชายหาดหรือเกาะต่างๆนะครับ

รบกวนด้วยนะครับสำหรับคำถาม

สังเกตเวลาตาเรา จะมีเกจที่ผมวงไว้นะครับ นั่นคือเกจลูกเต๋า

วิธีใช้เกจ

แค่กดROLLค้างนาน เกจจะเพิ่มเลย(อย่างเร็ว) กดยิ่งนานๆเลขที่ออกจะมากตรงข้ามกันถ้ากดยิ่งสั้นๆเลขก็จะออกน้อย

แต่ก็แทบไม่มีผลเลย บ้างครั้งถ้ากดนานๆจะได้เลข2  

izdream
โดย izdream ก.ค. 17, 2013 01:17 PM
อ้างอิง : โดย tain เมื่อ ก.ค. 15, 2013 07:50 PM

สังเกตเวลาตาเรา จะมีเกจที่ผมวงไว้นะครับ นั่นคือเกจลูกเต๋า

วิธีใช้เกจ

แค่กดROLLค้างนาน เกจจะเพิ่มเลย(อย่างเร็ว) กดยิ่งนานๆเลขที่ออกจะมากตรงข้ามกันถ้ากดยิ่งสั้นๆเลขก็จะออกน้อย

แต่ก็แทบไม่มีผลเลย บ้างครั้งถ้ากดนานๆจะได้เลข2  

ขอบคุณครับ

You so deep in my heart, Forever & ever Alone
#PunPuay

anndrewcastle
โดย anndrewcastle ก.ค. 28, 2014 07:50 AM

ถ้ากดครั้งเดียวเต็มขีดแล้วปล่อยเลย โอกาสที่จะได้คะแนนสูง หรือ ดับเบิ้ล น่าจะเยอะครับ

เล่นเกมเศรษฐีจากไลน์บนคอม

ป้ายกำกับ : การ์ด, เทคนิค

club88
จำนวนที่โพส : 3
โดย club88 พ.ย. 23, 2014 04:16 PM

แจกฟรีไอเทมหายาก สุดประทับใจ อาวุธแรร์ ที่หาได้อยาก http://bit.ly/1sOcDJk  แจกโบนัสสำหรับผู้เล่นมือใหม่ ความเพลิดเพลินที่หยุดไม่ได้ สุดยอดเกมส์ออนไลน์ 24ชม. ที่น่าประทับ ปลอดภัย -ซื่อตรง-เปิดเผย  ที่ได้รับความเชื่อถือ  ซื่อสัตย์-ซื่อตรง-เปิดเผย เราพร้อม ยินดีบริการลูกค้า ตลอด24ชม. พิเศษ!  สมัครใหม่วันนี้รับฟรีโบนัส30% ติดต่อเรา Line:holidayclub888

โปรโมชั่นสุดฮอต วันนี้!!

-ลูกค้าเก่าที่ไม่ได้เล่น หากท่านกลับมาเปิดuserเล่นกับเรา รับไปเลย 10%

-ลูกค้าที่เปิดuserใหม่ 500 บาท รับไปเลยโบนัส 5%

-ลูกค้าเปิดuserใหม่ 5,000 บาท รับไปเลยโบนัส 10%

-เพื่อนแนะนำเพื่อนมาเล่น รับทันที 199 บาท ต่อ user

-1 เดือน แนะนำได้ 5 คน รับไปเลย 999 บาท ทันที

-สมาชิกใหม่เปิดยูสเซอร์ รับ 30% ของยอดฝากเข้ามา

หน้า 1 / 1  1 
  • หัวข้อใหม่
  • หัวข้อใหม่ (Hot)
  • หัวข้อใหม่ (ล๊อค)
  • ประกาศ
  • ปักหมุด
  • ไม่มีหัวข้อใหม่
  • ไม่มีหัวข้อใหม่ (Hot)
  • ไม่มีรายการโพส (ล๊อค)
  • ลบ

คุณ ไม่สามารถ เริ่มหัวข้อใหม่ ในเว็บบอร์ดนี้
คุณ ไม่สามารถ reply to topics in this forum
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความของคุณ ในบอร์ดนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความของคุณ ในบอร์ดนี้