พูดคุยทั่วไป

คุณสามารถรับจดหมายข่าวหลังจาก ลงชื่อเข้าใช้.
เลือกอ่านรายการจดหมายข่าวด้วยหัวข้อ หรือ ติดตาม/หรือไม่ติดตาม, ไปที่ สถิติเว็บบอร์ด
ใต้ บัญชีของฉัน.
สำหรับรายละเอียดอื่นๆเกี่ยวกับฟอรั่ม โปรดไปหน้าคำถาม-ตอบ

หัวข้อยอดฮิต

ผู้เขียน ข้อความ
vanzaamz
Total Post : 2
ปกติเล่นที่บ้านครับ แต่พอก๊อปไปเล่นที่ทำงานขึ้นอัพเดท
.0 | โดย vanzaamz เมื่อ ต.ค. 27, 2016 04:53 PM

คือปกติจะเล่นที่บ้าน อัพเดทและเล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอต้องการจะก๊อปเกมมาเล่นที่ทำงาน แมวก็ก๊อปโฟล์เดอร์เกมมาทั้งโฟล์เดอร์แล้วคัดลอกลงในเครื่องที่ทำงาน ล๊อคอินได้ปกติ

แต่ปัญหาที่เจอคือ มันจะขึ้นให้อัพเดท 121MB ทั้งที่ไฟล์ที่บ้านก็อัพเดทเล่นได้ 100% ทำไมเวลาเอามาเล่นที่ทำงานถึงยังขึ้นให้อัพเดทครับ

(เล่นกับเน็ตมือถือ เคยอัพเดททิ้งไว้ ครึ่งวัน กลับมาดูยัง 4/121 อยู่เลย ทั้งๆที่โหลดเกมอื่นในสตีมก็วิ่งปกติ 54kb)

แมวอยากขอคำแนะนำจากทีมงานนิดนึงครับ ว่าต้องคัดลอกโฟลเดอร์ไหนเพิ่มเติมไหม เพิ่มให้เกมที่ก๊อปมาเป็นแพทช์ใหม่ล่าสุด

ป้ายกำกับ : No tags assigned

narm1989
จำนวนที่โพส : 31
Re: ปกติเล่นที่บ้านครับ แต่พอก๊อปไปเล่นที่ทำงานขึ้นอัพเดท
โดย narm1989 ต.ค. 31, 2016 09:23 AM

ลองเปลี่ยนจาก copy folder เป็น  โหลดตัวติดตั้งใหม่เลยดีกว่าครับ

เอ่อ..ว่าแต่ ที่ทำงานว่างขนาด ให้นั่งเล่นเกมส์กันเลยหร๋อครับ สุดยอดมาก 555

LINE @Suptarcrew
FB  Suptarpage

vanzaamz
จำนวนที่โพส : 2
Re: Re: ปกติเล่นที่บ้านครับ แต่พอก๊อปไปเล่นที่ทำงานขึ้นอัพเดท
โดย vanzaamz พ.ย. 24, 2016 02:48 PM

โหลดตัวติดตั้งใหม่มา ก็ขึ้นให้อัพเดทอยู่ดีครับ ผมติดปัญหาเน็ตมือถือมันช้า อัพเดทไม่ได้นี่แหละ ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี

หน้า 1 / 1  1 
  • หัวข้อใหม่
  • หัวข้อใหม่ (Hot)
  • หัวข้อใหม่ (ล๊อค)
  • ประกาศ
  • ปักหมุด
  • ไม่มีหัวข้อใหม่
  • ไม่มีหัวข้อใหม่ (Hot)
  • ไม่มีรายการโพส (ล๊อค)
  • ลบ

คุณ ไม่สามารถ เริ่มหัวข้อใหม่ ในเว็บบอร์ดนี้
คุณ ไม่สามารถ reply to topics in this forum
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความของคุณ ในบอร์ดนี้ได้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความของคุณ ในบอร์ดนี้